5CEFA7U19C8N IC Chip Original Integrated Circuits
Halayen Samfur
TYPE | BAYANI |
Kashi | Haɗin kai (ICs)Abun cikiFPGAs (Field Programmable Gate Array) |
Mfr | Intel |
Jerin | Cyclone® VE |
Kunshin | Tire |
Matsayin samfur | Mai aiki |
Adadin LABs/CLBs | 56480 |
Adadin Abubuwan Hankali/Cunuka | 149500 |
Jimlar RAM Bits | 7880704 |
Adadin I/O | 240 |
Voltage - wadata | 1.07V ~ 1.13V |
Nau'in hawa | Dutsen Surface |
Yanayin Aiki | 0°C ~ 85°C (TJ) |
Kunshin / Case | 484-FBGA |
Kunshin Na'urar Mai bayarwa | 484-UBGA (19×19) |
Lambar Samfurin Tushen | 5 CEFA7 |
Takardu & Mai jarida
NAU'IN ARZIKI | MAHADI |
Takardar bayanai | Cyclone V Littafin JagoraBayanin Na'urar Cyclone VTakardar bayanan Na'urar Cyclone VJagorar Megafuntion na Virtual JTAG |
Modulolin Horon Samfura | SoC na tushen ARM mai iya canzawaSecureRF don DE10-Nano |
Fitaccen Samfurin | Cyclone V FPGA Iyali |
PCN Design/Kayyadewa | Quartus SW/Web Chgs 23/Sept/2021Mult Dev Software Chgs 3/Jun/2021 |
PCN Packaging | Mult Dev Label CHG 24/Jan/2020Mult Dev Label Chgs 24/Feb/2020 |
Errata | Cyclone V GX, GT, E Errata |
Rarraba Muhalli & Fitarwa
SANARWA | BAYANI |
Matsayin RoHS | RoHS mai yarda |
Matsayin Ji daɗin Danshi (MSL) | Awanni 3 (168) |
Matsayin ISAR | KASANCEWA Ba Ya Shafe |
ECN | 3A991D |
HTSUS | 8542.39.0001 |
Cyclone® V FPGAs
Altera Cyclone® V 28nm FPGAs suna ba da mafi ƙarancin tsarin tsarin masana'antu da ƙarfi, tare da matakan aiki waɗanda ke sa dangin na'urar su dace don bambanta aikace-aikacen ku masu girma.Za ku sami kusan kashi 40 ƙananan ƙarfin jimlar idan aka kwatanta da tsarar da ta gabata, ingantacciyar damar haɗin kai, haɗaɗɗen bambance-bambancen transceiver, da bambance-bambancen na SoC FPGA tare da tsarin sarrafa kayan aiki na tushen ARM (HPS).Iyalin sun zo cikin bambance-bambancen da aka yi niyya guda shida: Cyclone VE FPGA tare da ma'ana kawai Cyclone V GX FPGA tare da 3.125-Gbps transceivers Cyclone V GT FPGA tare da 5-Gbps transceivers Cyclone V SE SoC FPGA tare da ARM na tushen HPS da dabaru Cyclone VFP S. HPS na tushen ARM da 3.125-Gbps transceivers Cyclone V ST SoC FPGA tare da HPS na tushen ARM da masu karɓar 5-Gbps
Cyclone® Family FPGAs
Intel Cyclone® Family FPGAs an gina su don saduwa da ƙarancin ƙarfin ku, buƙatun ƙira mai ƙima, yana ba ku damar samun kasuwa cikin sauri.Kowane ƙarni na Cyclone FPGAs yana magance ƙalubalen fasaha na haɓaka haɗin kai, haɓaka aiki, ƙaramin ƙarfi, da sauri zuwa kasuwa yayin biyan buƙatu masu tsada.Intel Cyclone V FPGAs yana ba da mafi ƙarancin tsarin tsarin kasuwa da mafi ƙarancin ƙarfin FPGA don aikace-aikace a cikin masana'antu, mara waya, layin waya, watsa shirye-shirye, da kasuwannin mabukaci.Iyalin suna haɗe ɗimbin tubalan kayan fasaha mai ƙarfi (IP) don ba ku damar yin ƙarin tare da ƙarancin ƙimar tsarin gabaɗaya da lokacin ƙira.SoC FPGAs a cikin dangin Cyclone V suna ba da sabbin abubuwa na musamman kamar tsarin sarrafa kayan aiki mai ƙarfi (HPS) wanda ke kewaye da dual-core ARM® Cortex ™-A9 MPCore ™ processor tare da ɗimbin kayan aiki masu ƙarfi don rage ikon tsarin, farashin tsarin, da girman allo.Intel Cyclone IV FPGAs sune mafi ƙarancin farashi, FPGA mafi ƙarancin ƙarfi, yanzu tare da bambance-bambancen transceiver.Iyalin Cyclone IV FPGA suna hari mai girma, aikace-aikace masu tsada, yana ba ku damar saduwa da haɓaka buƙatun bandwidth yayin rage farashi.Intel Cyclone III FPGAs yana ba da haɗin da ba a taɓa ganin irinsa ba na ƙarancin farashi, babban aiki, da haɓaka ƙarfin ƙarfi don haɓaka ƙimar ku.An kera dangin Cyclone III FPGA ta hanyar amfani da fasahar sarrafa ƙarancin wutar lantarki na Kamfanin Taiwan Semiconductor Manufacturing Company don isar da ƙarancin wutar lantarki akan farashin da ya yi daidai da na ASICs.Intel Cyclone II FPGAs an gina su ne daga ƙasa har zuwa ƙananan farashi kuma don samar da fasalin fasalin abokin ciniki wanda aka saita don babban girma, aikace-aikace masu tsada.Intel Cyclone II FPGAs suna isar da babban aiki da ƙarancin amfani da wutar lantarki akan farashi wanda ya goyi da na ASICs.
Gabatarwa
Integrated circuits (ICs) sune jigon kayan lantarki na zamani.Su ne zuciya da kwakwalwar yawancin da'irori.Waɗannan su ne ƙananan “kwakwalwa” baƙaƙen da kuke samu akan kowane allon da’ira.Sai dai idan kun kasance mahaukaci, mayen lantarki na analog, mai yiwuwa kuna da akalla IC guda ɗaya a cikin kowane aikin lantarki da kuka gina, don haka yana da mahimmanci ku fahimce su, ciki da waje.
IC tarin kayan lantarki ne -resistors,transistor,capacitors, da sauransu - duk an cusa su cikin ƙaramin guntu, kuma an haɗa su tare don cimma manufa ɗaya.Suna zuwa cikin kowane nau'in dandano: Ƙofofin dabaru guda ɗaya, op amps, masu ƙidayar lokaci 555, masu sarrafa wutar lantarki, masu sarrafa motoci, microcontrollers, microprocessors, FPGAs… jerin suna ci gaba da ci gaba.
An rufe shi a cikin wannan Koyawa
- Abubuwan da aka bayar na IC
- Fakitin IC gama gari
- Gano ICs
- ICs da aka saba amfani da su
Shawarwari Karatu
Haɗe-haɗen da'irori ɗaya ne daga cikin mafi mahimmancin ra'ayoyin na'urorin lantarki.Suna gina wasu ilimin da suka gabata, ko da yake, don haka idan ba ku saba da waɗannan batutuwa ba, yi la'akari da karanta karatunsu na farko…
A cikin IC
Lokacin da muke tunanin haɗaɗɗun da'irori, ƙananan kwakwalwan kwamfuta baƙar fata sune abin da ke zuwa hankali.Amma me ke cikin wannan bakar akwatin?
Ainihin "nama" zuwa IC shine hadadden shimfidawa na wafers, jan karfe, da sauran kayan, waɗanda ke haɗuwa don samar da transistor, resistors ko wasu abubuwan da ke cikin kewaye.Yanke da haɗin haɗin waɗannan wafers ana kiransa amutu.
Yayin da ita kanta IC ta kasance kankanta, wafers na semiconductor da yadudduka na jan karfe da ya kunsa suna da sirara matuka.Haɗin kai tsakanin yadudduka suna da rikitarwa sosai.Anan an zuƙowa a cikin sashin mutu a sama:
Mutuwar IC ita ce da'ira a cikin mafi ƙanƙantar sigar sa mai yuwuwa, ƙanƙanta ce don siyarwa ko haɗi zuwa.Don sauƙaƙe aikin mu na haɗawa da IC, muna tattara kayan kashewa.Kunshin IC yana jujjuya m, ɗan ƙaramin mutu, zuwa guntu baƙar fata da muka saba da ita.
Fakitin IC
Kunshin shine abin da ke tattare da hadeddewar da'irar mutu kuma ya watsa shi cikin na'urar da zamu iya haɗawa da ita cikin sauƙi.Ana haɗa kowace haɗin waje a kan mutuwar ta hanyar ƙaramar waya ta gwal zuwa apadkofilakan kunshin.Fil sune azurfa, tashoshi masu fitar da wuta akan IC, waɗanda ke ci gaba da haɗawa zuwa wasu sassan da'ira.Waɗannan su ne mafi mahimmanci a gare mu, domin su ne abin da za su ci gaba da haɗawa da sauran sassan da wayoyi a cikin da'ira.
Akwai nau'ikan fakiti iri-iri iri-iri, kowannensu yana da girma na musamman, nau'ikan hawa-hawa, da/ko ƙidayar fil.