AMC1300DWVR Sabon & Asalin DC Zuwa DC Mai Canjawa & Chip Mai Gudanarwa
Halayen Samfur
TYPE | KYAUTA |
category | Haɗin kai (ICs) |
masana'anta | Texas Instruments |
jerin | - |
kunsa | Kunshin tef da mirgina (TR) Kunshin tef (CT) Digi-Reel® |
Matsayin samfur | Mai aiki |
nau'in | Ware |
nema | Ji na yanzu, sarrafa iko |
Nau'in shigarwa | Nau'in mannewa saman |
Kunshin / Gidaje | 8-SOIC (0.295 ", nisa 7.50mm) |
Kunshin ɓangaren mai siyarwa | 8-SOIC |
Lambar babban samfur | Saukewa: AMC1300 |
Cikakken Gabatarwa
Dangane da tsarin masana'anta, za a iya raba keɓaɓɓun da'irori zuwa semiconductor hadedde da'irori, sikirin fim hadedde da'irori da kuma matasan hadedde da'irori.Semiconductor hadedde da'ira wani hadedde da'ira ne da aka yi akan siliki ta amfani da fasahar semiconductor, gami da resistor, capacitor, transistor, diode da sauran abubuwan da aka gyara, tare da wani aikin kewayawa;Sirin fim hadedde da'irori (MMIC) su ne m sassa kamar resistors da capacitors yi a cikin nau'i na bakin ciki fina-finai a kan insulating kayan kamar gilashi da tukwane.
Abubuwan da ke wucewa suna da ƙimar ƙima mai yawa da madaidaici.Duk da haka, ba zai yiwu a yi na'urori masu aiki irin su crystal diodes da transistor a cikin fina-finai na bakin ciki ba, wanda ke iyakance aikace-aikacen da'irori na fim na bakin ciki.
A aikace aikace, mafi m bakin ciki film da'irori sun hada da semiconductor hadedde da'irori ko aiki aka gyara kamar diodes da triodes, wanda ake kira matasan hadedde da'irori.Sirin fim hadedde da'irori an raba zuwa kauri film hadedde da'irori (1μm ~ 10μm) da bakin ciki hadedde da'irori (kasa da 1μm) bisa ga kauri fim.Semiconductor hadedde da'irori, kauri film da'irori da kuma karamin adadin matasan hadedde da'irori yafi bayyana a cikin gida kayan aiki da kuma gaba ɗaya tsarin kera lantarki.
Dangane da matakin haɗin kai, ana iya raba shi zuwa ƙananan haɗaɗɗun da'ira, tsaka-tsaki mai tsaka-tsaki, babban haɗaɗɗen da'ira da babban sikelin haɗaɗɗen da'ira.
Don haɗaɗɗen da'irori na analog, saboda manyan buƙatun fasaha da haɗaɗɗun da'irori, galibi ana la'akari da cewa haɗaɗɗen da'ira tare da ƙasa da abubuwan 50 ƙaramin haɗaɗɗen da'ira ne, haɗaɗɗen da'ira tare da sassan 50-100 matsakaici ne mai matsakaici, da kuma haɗakarwa. da'ira mai abubuwa sama da 100 babban da'irar hadedde.Don haɗaɗɗun da'irori na dijital, galibi ana la'akari da cewa haɗin ƙofofin 1-10 daidai / guntu ko 10-100 sassa / kwakwalwan kwamfuta ƙaramin haɗaɗɗiyar da'ira ne, da haɗin 10-100 daidai kofofin / guntu ko 100-1000 abubuwan / guntu. shi ne matsakaici hadedde kewaye.Haɗin kai 100-10,000 daidai ƙofofi / guntu ko 1000-100,000 sassa / guntu shine babban haɗin haɗin haɗin gwiwa wanda ya haɗa fiye da ƙofofi / guntu 10,000 daidai ko 100 sassa / guntu, kuma fiye da 2,000 VL abubuwan / guntu.
Dangane da nau'in gudanarwa za'a iya raba shi zuwa da'ira mai haɗaɗɗiyar bipolar da haɗaɗɗen da'ira ta unipolar.Tsohon yana da halayen mitar mai kyau, amma babban amfani da wutar lantarki da tsarin masana'antu masu rikitarwa.Nau'ikan TTL, ECL, HTL, LSTTL, da STTL a cikin mafi yawan haɗin haɗin analog da dijital sun faɗi cikin wannan rukunin.Ƙarshen yana aiki a hankali, amma ƙaddamar da shigarwar yana da girma, yawan amfani da wutar lantarki yana da ƙananan, tsarin samarwa yana da sauƙi, mai sauƙi ga babban haɗin kai.Babban samfuran sune MOS hadedde da'irori.Tsarin MOS ya bambanta
Rahoton da aka ƙayyade na IC
Za a iya rarraba haɗaɗɗun da'irori zuwa da'irori na analog ko dijital.Ana iya raba su zuwa da'irori masu haɗaɗɗiyar analog, haɗaɗɗen da'irori na dijital da haɗaɗɗen haɗaɗɗun sigina (analog da dijital akan guntu ɗaya).
Haɗe-haɗen da'irori na dijital na iya ƙunsar komai daga dubunnan zuwa miliyoyin ƙofofin dabaru, masu jan hankali, masu yawan aiki da sauran da'irori a cikin ƴan milimita murabba'i.Ƙananan girman waɗannan da'irori yana ba da damar haɓaka mafi girma, ƙananan amfani da wutar lantarki da ƙananan farashin masana'antu idan aka kwatanta da haɗin gwiwar matakin jirgi.Waɗannan ics ɗin dijital, waɗanda microprocessors ke wakilta, na'urori masu sarrafa siginar dijital (DSP) da microcontrollers, suna aiki ta amfani da binary, sarrafa siginar 1 da 0.
Haɗe-haɗe da da'irori na Analog, kamar na'urori masu auna firikwensin, da'irorin sarrafa wutar lantarki da na'urorin haɓaka aiki, sarrafa siginar analog.Cikakken haɓakawa, tacewa, lalatawa, haɗawa da sauran ayyuka.Ta hanyar amfani da na'urorin haɗin gwiwar analog waɗanda masana masu kyawawan halaye suka tsara, yana sauke masu zanen kewayawa nauyin ƙira daga tushe na transistor.
IC na iya haɗa da'irori na analog da dijital akan guntu guda ɗaya don yin na'urori irin su analog zuwa Mai sauya Dijital (A/D Converter) da dijital zuwa mai sauya analog (D/A Converter).Wannan da'irar tana ba da ƙaramin girma da ƙarancin farashi, amma dole ne a yi hankali game da karon sigina.