oda_bg

samfurori

XC7VX690T-2FFG1927I sabo da asali tare da nasu FPGA

taƙaitaccen bayanin:

XC7VX690T-2FFG19271 FPGA, Virtex-7, MMCM, PLL, 600 I/O's, 710 MHz, 693120 Kwayoyin, 970 mV zuwa 1.03 V, FCBGA-1927


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Halayen Samfur

No. na Logic Blocks :

693120

No. na Macrocells:

693120Macrocells

Iyalin FPGA:

Virtex-7

Salon Harka Mai Ma'ana:

Farashin FCBGA

No. na Fil:

1927 Pin

Lambar Makin Gudun Gudun:

2

Jimlar RAM Bits:

52920 Kbit

Lambar I/O:

600I/O's

Gudanar da Agogo:

MMCM, PLL

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira:

970mV

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira:

1.03V

Wutar Lantarki na I/O:

3.3V

Matsakaicin Aiki:

710 MHz

Nisan samfur:

Saukewa: Virtex-7XC7VX690T

MSL:

-

Menene FPgas ke kawowa?

SoC mai iya daidaitawa sosai.Misali - daidaitattun musaya da aka haɗa da sabacpusda kuma filin haɓaka dabaru tubalan.Sakamakon haka, masu haɗa tsarin suna kawo mafita waɗanda ke haɗawa a cikin iyakokin kayayyaki da aka saba (sarrafar sabbin abubuwa).Don haka abin da ya zo a hankali a nan shi ne farawar kayan masarufi a fannonin tsaro, sadarwar sadarwa, cibiyoyin bayanai, da sauransu.

Bugu da kari,FPGsHakanan za'a iya amfani dashi tare da powerpc ko ARM na tushen cpus.Don haka, yana yiwuwa a haɓaka SoC da sauri wanda zai sami ƙayyadaddun keɓancewa a kusa da CPU wanda aka riga aka haɓaka lambar data kasance.Misali, katunan haɓaka kayan masarufi don ciniki mai yawa.

Ana amfani da FPgas masu tsayi don samun "kyauta" manyan mu'amala masu kyau kamar PCIe Gen 3, 10/40Gbps Ethernet, SATA Gen 3, DDR3 gobs da gobs, ƙwaƙwalwar QDR4.Yawanci, gano wannan ip zuwa ASIC yana da tsada.Amma FPgas na iya fara ku da sauri, saboda ana iya amfani da waɗannan muryoyin azaman kwakwalwan kwamfuta da aka riga aka tabbatar, don haka yana ɗaukar ɗan ɗan lokaci kaɗan na lokacin haɓaka don haɗa su cikin tsarin.

Fpgas suna da 'yan yawa masu yawa da ƙwaƙwalwar ciki.Saboda haka, sun dace da tsarin sarrafa sigina.Saboda haka, za ku same su a cikin kayan aikin da ke yin yanayin sigina da multixing/demultiplexing.Misali, kayan aikin cibiyar sadarwa mara waya, kamar tashoshin tushe.

Mafi ƙanƙanta ma'ana a cikin FPGA ana kiransa toshe ma'ana.Wannan aƙalla abin faɗakarwa ne ALU+.Sakamakon haka, ana amfani da FPgas sosai don matsalolin lissafi waɗanda za su iya amfana daga gine-gine irin na SIMD.Misalai sun haɗa da tsaftace hotuna da aka karɓa daga na'urori masu auna sigina, aya ko aiki na gida na pixels hoto, kamar ƙididdige bambance-bambance a cikin matsawa H.264, da sauransu.

A ƙarshe, simintin ASIC ko hardware/software a cikin gwajin zobe, da sauransu. FPGA ƙirar ƙira ta raba matakai da kayan aiki iri ɗaya kamar ƙirar ASIC.Don haka ana amfani da Fpgas don tabbatar da wasu lokuta na gwaji yayin haɓaka ASIC, inda hulɗar tsakanin hardware da software na iya zama mai rikitarwa ko ɗaukar lokaci don ƙira.

Yanzu duba fa'idodin FPGA na sama, ana iya amfani dashi a:

1.duk wani bayani da ke buƙatar ci gaba da SOCs na al'ada ta amfani da matakan haɓaka filin.

2.tsarin sarrafa sigina

3. sarrafa hoto da haɓakawa

4.CPU accelerators don na'ura koyo, image gane, matsawa da kuma tsaro tsarin, high-mita ciniki tsarin, da dai sauransu.

5. ASICkwaikwayo da kuma tabbatarwa

Ci gaba da mataki na gaba, zaku iya raba kasuwa wanda tsarin tushen FPGA zai iya aiki da kyau

1, yana buƙatar babban aiki amma ba zai iya tsayayya da babban NRE ba.Misali, kayan aikin kimiyya

2. Ba za a iya nuna cewa ana buƙatar tsawon lokacin jagora don samun aikin da ake so ba.Misali, farawa a wurare kamar tsaro, girgije/tsararrun uwar garken cibiyar bayanai, da dai sauransu. gwada tabbatar da ra'ayi da maimaitawa cikin sauri.

3. Gine-gine na SIMD tare da manyan buƙatun sarrafa sigina.Misali, kayan sadarwa mara waya.

 

Dubi aikace-aikacen:

Binciken tauraron dan adam da sararin samaniya, Tsaro (radar, GPS, makamai masu linzami), sadarwa, mota, HFT,DSP, sarrafa hoto, HPC (supercomputer), ASIC samfuri da kwaikwaiyo, Masana'antu aikace-aikace - motor iko, DAS, Medical - X-ray da MRI inji, Yanar Gizo, Kasuwanci aikace-aikace (iPhone 7 / Kamara)

Ƙarin na zamani:

1. Aerospace da Tsaro: Avionics /DO-254, sadarwa, makamai masu linzami.

2.audio fasaha: haɗin mafita.Na'urorin lantarki masu ɗaukuwa, gane magana.

3. Masana'antar kera motoci: bidiyo mai inganci.Sarrafa hoto, sadarwar mota.

4. Bioinformatics

5, watsawa: injin bidiyo na ainihi, EdgeQAM, nuni.

6.consumer Electronics: dijital nuni, Multi-aiki printer, flash memory akwatin.

7. cibiyar bayanai: uwar garken, ƙofa, daidaita nauyi.

8. Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙadda ) , da Ƙarshen Radar , Tsarin Ma'adinai na Data


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana