oda_bg

samfurori

HFBR-782BZ Sabbin kayan lantarki na asali HFBR-782BZ

taƙaitaccen bayanin:


Cikakken Bayani

Tags samfurin

Halayen Samfur

TYPE BAYANI
Kashi Optoelectronics

Fiber Optics - Masu karɓa

Mfr Broadcom Limited kasuwar kasuwa
Jerin -
Kunshin Girma
Matsayin samfur Wanda ya ƙare
Adadin Bayanai 2.7 Gbd
Voltage - wadata 3.135V ~ 3.465V
Iko - Mafi ƙarancin karɓa -
A halin yanzu - wadata 400 mA
Aikace-aikace Babban Manufar
Lambar Samfurin Tushen HFBR-782

Takardu & Mai jarida

NAU'IN ARZIKI MAHADI
PCN Ƙarshe / EOL Na'urori da yawa 09/Dec/2013

Rarraba Muhalli & Fitarwa

SANARWA BAYANI
Matsayin Ji daɗin Danshi (MSL) 1 (Unlimited)
Matsayin ISAR KASANCEWA Ba Ya Shafe
ECN 5A991B4A
HTSUS 8541.49.1050

Ƙarin Albarkatu

SANARWA BAYANI
Daidaitaccen Kunshin 12

Fiber optics, wanda kuma aka rubuta fiber optics, dakimiyyanawatsawabayanai, murya, da hotuna ta hanyar wucewar haske ta hanyar sirara, filaye masu haske.A cikisadarwa, fasahar fiber optic ta kusan maye gurbinsujan karfewaya innisa tarhoLines, kuma ana amfani dashi don haɗawakwamfutocicikihanyoyin sadarwa na yanki.Fiberna'urorin ganishi ne kuma ginshiƙi na fiberscopes da ake amfani da su wajen nazarin sassan jiki (na ciki).endoscopy) ko duba cikin kayan da aka ƙera.

Matsakaicin mahimmancin fiber optics shine fiber mai ɗan ƙaramin gashi wanda wani lokaci ana yin shi da shifilastikamma yawanci nagilashin.Fiber na gani na gilashi na yau da kullun yana da diamita na 125 micrometers (μm), ko 0.125 mm (0.005 inch).Wannan shine ainihin diamita na rufaffen, ko Layer mai nuna waje.Cibiya, ko Silinda mai watsawa ta ciki, na iya samun diamita kamar 10μm.Ta hanyar tsarin da aka sani dajimlar tunani na ciki,haskehaskoki da ke haskakawa cikin gwangwanin fiberyadaa cikin ainihin don nisa mai nisa tare da ƙaranci kaɗan na ban mamaki, ko raguwar ƙarfi.Matsayin attenuation akan nisa ya bambanta bisa ga tsawon hasken da kuma zuwa gaabun da ke cikina fiber.

Lokacin da aka gabatar da filayen gilashin core / cladding design a farkon 1950s, kasancewar ƙazanta ya taƙaita aikin su ga ɗan gajeren tsayin da zai isa ga endoscopy.A 1966, injiniyoyin lantarkiCharles Kaoda George Hockham, yana aiki a Ingila, ya ba da shawarar yin amfani da zaruruwa donsadarwa, kuma a cikin shekaru ashirinsilikiAna samar da zaruruwan gilashi tare da isasshen tsabta wandainfraredsiginonin haske na iya tafiya ta cikin su na tsawon kilomita 100 (mil 60) ko fiye ba tare da an ƙarfafa su ta masu maimaitawa ba.A 2009 Kao aka ba da kyautarNobel Prizea Physics don aikinsa.Filayen filastik, yawanci ana yin su da polymethylmethacrylate,polystyrene, kopolycarbonate, sun fi arha don samarwa kuma sun fi sassauƙa fiye da filayen gilashi, amma ƙaramar haskensu yana hana amfani da su zuwa gajarta hanyoyin haɗin gwiwa a cikin gine-gine komotoci.

Ana gudanar da sadarwa ta gani yawanci tare dainfraredhaske a cikin jeri na 0.8-0.9 μm ko 1.3-1.6 μm - tsayin igiyoyin da aka samar da su yadda ya kamata tadiodes masu haskekosemiconductor Laserkuma waɗanda ke fama da ƙarancin attenuation a cikin filayen gilashi.Fiberscope dubawa a cikin endoscopy ko masana'antu ana gudanar da shi a cikin tsayin raƙuman raƙuman gani, ana amfani da tarin fiber guda ɗaya donhaskakawayankin da aka bincika tare da haske da kuma wani nau'i na aiki azaman elongatedruwan tabaraudomin isar da hoton zuwa gaidon mutumko kyamarar bidiyo.

Masu karɓar fiber optic suna canza siginar haske zuwa siginar lantarki don amfani da kayan aiki kamar cibiyoyin sadarwar kwamfuta.Waɗannan na'urorin lantarki na gani sun ƙunshi na'urar gano gani, ƙaramar ƙaramar ƙararrawa, da na'urar sanyaya sigina.Bayan mai gano abin gani ya canza siginar gani mai shigowa zuwa siginar lantarki, amplifier yana ƙara shi zuwa matakin da ya dace da ƙarin sarrafa sigina.Nau'in daidaitawa da buƙatun fitarwa na lantarki sun ƙayyade abin da ake buƙatar sauran kewayawa.

Masu karɓar fiber optic suna amfani da madaidaicin-korau (PN), ɓangarorin tabbatacce-intrisic (PIN) photodiodes, ko avalanche photodiodes (APD) azaman masu gano gani.Ana aika siginar haske mai shigowa ta hanyar watsawa ta fiber optic (ko transceiver) kuma yana tafiya tare da kebul na gani guda ɗaya ko nau'i-nau'i iri-iri, ya danganta da ƙarfin na'urar.Demodulator na bayanai yana juyar da siginar haske zuwa ainihin nau'in wutar lantarki.A cikin ƙarin hadaddun tsarin fiber na gani, ana kuma amfani da abubuwan haɗin ɓangarorin multixing (WDM).

Semiconductors da Photodiodes

Bayanan Injiniya360 SpecSearch yana ba masu siyan masana'antu damar zaɓar samfuran ta nau'in semiconductor da nau'in photodiode.Ana amfani da nau'ikan semiconductor iri biyu a cikin masu karɓar fiber optic.

Silicon semiconductor ana amfani da a cikin gajeren zangon masu karɓa tare da kewayon 400 nm zuwa 1100 nm.

Indium gallium arsenide semiconductors ana amfani da su a cikin masu karɓa mai tsayi mai tsayi tare da kewayon 900 nm zuwa 1700 nm.

Kamar yadda aka bayyana a sama, masu karɓar fiber optic suna amfani da nau'ikan photodiodes daban-daban guda uku.

An kafa haɗin haɗin PN a kan iyakar nau'in P-type da N-type semiconductor, yawanci a cikin crystal guda ta hanyar doping.

PIN photodiodes suna da babban yanki mai tsaka-tsaki-doped mai santsi tsakanin P-doped da N-doped yankuna semiconducting.

APDs ƙwararrun photodiodes ne na PIN waɗanda ke aiki tare da manyan ƙarfin juzu'i.

Amplifiers da Connectors

Masu karɓan fiber optic suna amfani da ko dai ƙananan impedance ko amplifiers.

Tare da ƙananan na'urori masu ƙarfi, bandwidth da ƙarar mai karɓa suna raguwa tare da juriya.

Tare da na'urorin trans-impedance, bandwidth na mai karɓa yana tasiri ta hanyar samun amplifier.

Yawanci, masu karɓar fiber optic sun haɗa da adaftar mai cirewa don haɗin kai zuwa wasu na'urori.Zaɓuɓɓukan sun haɗa da D4, MTP, MT-RJ, MU, da SC

Ayyukan Mai karɓa

Lokacin amfani da Engineering360 zuwa samfuran tushen, masu siye yakamata su ƙayyade waɗannan sigogi don aikin mai karɓar fiber na gani.

Adadin bayanai shine adadin raƙuman da ake watsawa a cikin daƙiƙa guda, kuma nuni ne na sauri.

Lokacin hawan mai karɓa shima furci ne na gudu, amma yana nuna lokacin da ake buƙata don sigina don canzawa daga ƙayyadadden ƙarfin 10% zuwa 90%.

Hankali yana nuna mafi raunin siginar gani da na'urar zata iya karba.

Kewayo mai ƙarfi yana da alaƙa da azanci, amma yana nuna iyakar ƙarfin da na'urar ke aiki akansa.

Martani shine rabon makamashi mai haske a cikin watts (W) zuwa sakamakon photocurrent a cikin amperes (A).


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana