oda_bg

Labarai

Ta yaya 3D bugu zai iya fitar da masana'antar 4.0?

Ka yi tunanin buga cikakken, cikakkiyar wayar salula mai aiki a gida ko a ofis.3D bugu(3DP), aka Additive masana'antu (AM), zai iya sake fasalin masana'anta na gaba a matsayin na'urar da za a iya sanyawa a kan tebur.

Har yanzu da sauran rina a kaba, amma an riga an yi amfani da bugu na 3D don kera samfuran lantarki irin sumasu haɗin kai, Buga allon kewayawa, RFamplifiers, hasken ranakayayyaki, saka kayan lantarki da gidaje.A cewar wani rahoto da cibiyar kera kayayyaki ta yanar gizo Hubs ta tattara, ci gaban fasahar bugu da kayayyaki sun taimaka wa bugu na 3D ya gane yuwuwar sa na masana'antu.

Sam Manning, mai magana da yawun Markforged, mai yin firintocin 3D na dala miliyan 101 ya ce "Tsarin bugu na 3D a matsayin masana'antu ya kasance a wani wuri mai mahimmanci inda mutane da yawa ke son buga sassan amfani da ƙarshen."Wannan ya bambanta da shekaru biyar da suka wuce."

A ko'ina cikin masana'antu, bugu na 3D yana warware matsalolin takamaiman masana'antu.Masu masana'anta ba sa buƙatar dogaro da abokan hulɗa na ketare don yin samfuri da samarwa.Za'a iya saukar da ƙira cikin aminci kai tsaye zuwa firinta, rage haɗarin satar IP.Za'a iya gina abubuwa a cikin ainihin adadin da ake buƙata a lokacin amfani.Wannan yana 'yantar da kasuwancin daga mafi ƙarancin buƙatun oda da lokacin jigilar kaya / bayarwa.A cikin sharuddan samar da kayayyaki, bugu na 3D shine "ƙarfafa samarwa a cikin lokaci kawai."

Bayan 'yan shekarun da suka gabata, Flex, mai ba da EMS na duniya dala biliyan 29.72, ya gano bugu na 3D a matsayin ginshiƙi na dabarun masana'anta 4.0.Ƙungiyoyin ƙira da ƙungiyoyin masana'antu galibi suna da ra'ayoyi daban-daban game da yadda ake gina samfuri.Masana'antar 3D tana rufe wannan gibin ta hanyar samar da samfura da samfura nan take.Yayin da aka haɓaka samfur, fasahar 3D tana ƙirƙirar ma'ajiyar dijital don kowane mataki a cikin tsari.Canje-canjen ƙira za a iya haɗawa da sauri da kuma gina sabon ƙirar 3D.

Masu masana'anta kuma sun san farashi da fa'idodin dorewa na bugu na 3D.Sharar gida daga albarkatun kasa zuwa akwatunan kwali ana kawar da su da gaske.Kayayyakin baya buƙatar adanawa da kiyaye su a cikin ɗakin ajiya.Kudin jigilar kayayyaki da rarrabawa ba su da yawa.Dangane da Hubs, sarrafa kansa na tsari yana haɓaka saurin bugawa, inganci, da daidaito ta hanyar haɓaka yanki, sakawa ɓangaren hankali, shimfidar tsari, da aiwatarwa.

Yankewa shine tsarin juyar da ƙirar 3D zuwa saitin umarni na firinta.

"Kamfanoni ba za su ƙara bincika kaya duk shekara don tabbatar da cewa suna da kayan da suka dace ba, ko kuma ku zauna a can ku jira idan ba ku da kayan da kuke buƙata," in ji Manning."Tsarin yanzu shine' ɗauki ɗaya, yi ɗaya."

Yawan haɓaka hanyoyin magance software suna haɗawa da sarrafa sarrafa matakai daban-daban a cikin sarkar samar da bugu na 3D.Markforged ya kirkiro nasa software.Cikakkun ayyukan aiki mai sarrafa kansa yana ba da damar buga 3D mara kulawa, tare da ɗan ƙaramin kulawar ɗan adam da ake buƙata a masana'anta.

1691980986007

Manning ya ce "Manyan software ɗinmu suna tabbatar da cewa ɓangarorin sun yi daidai kuma suna siffanta ɓangaren kafin bugawa don tabbatar da ƙarfin ƙarfi," in ji Manning."Ta wannan hanyar, kuna da ma'ajin dijital na sassa."


Lokacin aikawa: Agusta-14-2023